เราจะถูกตัดสินติดคุกไหมถ้าเรามีพลังที่สามารถฆ่าคนได้โดยแค่ชี้นิ้ว

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีคำถามในหัวครับว่าถ้าเกิดว่ามีคนๆหนึ่งที่สามารถชี้ใครสักคนแล้วคนนั้นจะตาย ซึ่งเขาทำโดยโจ่งแจ้ง แต่การชี้ก็ไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่ามันสามารถฆ่าคนได้จริงๆหรือทิ้งร่องรอยได้จริงๆในเชิงวิทยาศาสตร์ ซึ่งคนๆนี้ได้ชี้ใส่คนหลายคนและคนหลายคน และคนพวกนี้ก็ได้ตายแบบไร้สาเหตุและไร้โรคต่างๆหรือยาพิษ เวลาต่อมาคนๆนี้ได้ถูกขึ้นสารว่าเขามีพฤติกรรมแปลกๆที่แค่ชี้คนแล้วคนก็จะตาย "ศาล" จะตัดสินคนๆนี้ได้อย่างไรครับว่าเขาผิดจริงในเมื่อวิทยาศาสตร์ไม่สามารถอธิบายได้ครับในเชิงกฏหมายครับ เพราะการชี้นิ้วมันเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ที่ใครๆก็สามารถทำได้ หรือว่าศาลจะงี่เง่าและทำให้คนนี้ติดคุกในเมื่อจริงๆแล้วคนๆนี้ก็แค่ชี้ครับและเขาก็ไม่ได้แตะตัวใครๆเลย แต่คนพวกนี้ได้ตายลงไปเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่