เจอผู้ชายแบบนี้ต้องรู้สึกยังไง?

ค่ะ เราอยู่ผู้ชายคนนี้มาหลายปีมาก สิ่งที่เราเจอคือ ถึงแม้ตัวเองจะหิวแค่ไหน ก็จะไม่ยอมหาข้าวกินเอง ต่อให้เรางานยุ่ง ทำงานปวดหัวแค่ไหน กลับมากจากข้างนอก ก็จะนอนรอเราหาข้าวให้กิน ไใ่กินกับข้าวถุง ไม่กินกับข้าวค้างวัน เช่น ทำตอนเย็น ตอนเช้าก็จะไม่กิน พอถามว่าจะกินอะไรก็บอกไม่รู้ พอทำให้ไม่ถูกปากก็ด่า ต้องทำให้ถูกใจ ต้องคอยเอาใจ บอกก่อนว่าเขาไม่ได้ทำงานประจำอะไรนะคะ อยู่บ้านแค่ค่อยซ่อมแซมบ้างนิดๆหน่อยๆค่ะ ไม่เสียสละอะไรเลย นิสัยผู้หญิงมาก ขี้เกียจด้วย มองว่างานบ้านมันเรื่องของผู้หญิง กินเสร็จก็แช่เดินหนี คือ ต่อให้เราจะไม่ว่างหรือทำอะไรอยู่ก็ตาม เขาจะไม่เคยเสียสละช่วยล้างให้เลย อาบน้ำก็ชอบขากเสลดให้แห้งติดพื้น คร่าวๆค่ะ เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่