ขอถาม เอกจีน ม.รามค่ะ

กระทู้คำถาม
เรามีพื้นฐานภาษาจีนตั้งแต่เด็กค่ะ คุยได้ พิมพ์ได้ เขียนได้ระดับหนึ่ง ดูตัวเต็ม/ย่อได้ แต่จะเก่งพูดสื่อสารมากกว่าค่ะ

จบจากรร.ภาษาจีนก่อนอายุ16 รร.ไทยตอนนั้นม.4 ซึ่งนานมากแล้ว ตอนนี้มี6ปีได้ (ส่วนตัวไม่เคยสอบHSK เพราะเรียนรร.ที่ทางไต้หวันสนับสนุนค่ะ)

คือจะถามว่า ม. รามคําแหง เรียนภาษาจีนต้องมีเรียนภาษาอื่นเพิ่มไหม(เช่นไทย อังกฤษ)
มีคณิตหรือวิทย์ไหมค่ะ (เป็นคนไม่เก่งคณิตวิทย์ค่ะ)

พอดีทำงานกะดึกด้วย อยู่นนทบุรี ไม่เข้าไปเรียนได้ไหม อ่านหนังสือสอบนะคะ

ตรงนี้ขอละเอียดเพิ่มเติมจากพี่ๆที่เรียนม.รามไว้ก่อนค่ะ
ขอบคุณใน ณ ที่ก่อนค่ะ สำหรับคนที่ให้คำแนะนำ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่