บัญชี Google Ads โดนระงับเนื่องจาก "การชำระเงินที่น่าสงสัย"

กระทู้คำถาม
เดือนที่แล้ว บัญชีผมโดนระงับเนื่องจาก "การชำระเงินที่น่าสงสัย" ทั้งๆ ที่ยังไม่มีการชำระเงินเลย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ในตอนแรกผมมี 1 บช ซึ่งได้ตั้งค่าการชำระเงินเป็น "ชำระเงินด้วยตัวเอง" ครับ แล้วก็ยิงโฆษณาไปหลายเว็บเลย แต่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร 

จากนั้นผมก็แค่อยากทดลองว่า "ชำระเงินอัตโนมัติ" นี่มันทำงานยังไง เลยได้สร้าง บช เพิ่มขึ้นมา ในตอนที่สร้าง บช เพิ่ม ทาง Google ads เค้าจะให้สร้างแคมเปญทันทีเลย ด้วยความที่ขี้เกียจ ผมเลยไม่ได้ตั้งค่าอะไร ตั้งค่าตามที่ Google ads แนะนำเลย (ผมมั่นใจว่า Keyword ไม่ผิดนโยบายแน่นอน) พอสร้างเสร็จ บัญชีก็ถูกระงับทันที โดยไม่มีแจ้งเตือน และ ไม่มียอดชำระเงิน จากนั้น บัญชีแรกก็โดนระงับในเวลาต่อมา (จนถึงตอนนี้ยังไม่ทราบสาเหตุเลย ว่าผิดตรงไหน)

ขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยครับ ว่าผมต้องทำยังไงต่อดีครับ ;-; ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่