ขนส่งสีแดง J&T เปนแบบนี้ทุกที่ไหม

กระทู้คำถาม
ขอระบายความอึดอัด ผมสั่งของจาก Shoppee แบบ COD มาจาก เชียงราย
ซึ่งของก็ไม่ได้ราคาสูงอะไร เริ่มสั่งของ ศุกร์ ที่ 24 // เราก็ปล่อย มาจนถึงวันจันทร์ ที่ 27 // เชคจากเลขพัสดุ  สถานะ (นำจ่าย พัสดุ )ตั้งแต่ 06:05:15
พอ เที่ยงเชคอีกรอบ  ขึ้นว่า เวลา 08:54:57 พัสดุตกค้างเฉยเลย  แล้วก็มี สถานะ นำส่งพัสดุ ตอน 08:56 อีกรอบ  
15:29พัสดุตกค้างอีกรอบ  ผมก็ยังไม่ได้ตามอะไร  เช้าวันที่ 28 ขึ้นนำจ่าย ตอน 06:31:51  แล้วก้อเงียบหายไป ทั้งวัน พอ 19:50:49 พัสดุ ตกค้างอีกแล้ว  ทีนี้ผมก็ รู้สึกว่ามันแปลกๆ เลยติดต่อไปที่ร้านจาก Shoppeeในวันที่ 29  เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวตามให้ ตอนช่วงเช้า ประมาณ 15:00 J&T สาขาหลัก โทรมา บอกว่า กำลังนำจ่าย พัสดุให้ ให้รอหน่อย เราก็แจ้งไปว่า ทำงานเลิก 17:00 นะครับ แต่ผมก็รอจน 18:00 ไม่มีการติดต่อ จาก พนง. ส่งของแม้แต่ครั้งเดียว  ซึ่ง พอเช้ามา เช็คสถานะ 20:55 พัสดุ ตกค้าง รอบที่ 3-4 ได้ละ วันนี้ 11'00 พัสดุถึงคลัง.. ที่พิมยืดยาว ไม่ได้ต้องการเรียกร้องอะไรครับ แค่อยากระบาย ให้คนอื่นฟัง และ สอบถามไปถึง สนง. สาขาหลักด้วยว่า ระบบการทำงาน ของคุณ ทำไมห่วยจังครับ ของที่ผมสั่งเป็นของกินได้ แต่ไม่บูด  ถ้าสมมุติ ว่า สั่งของที่มันต้อง ระวังเรื่องการเก็บรักษา จะทำไง บริษัทขนส่ง จะรับผิดชอบไหม ในการเกิดปัญหา ปัญหามันเกิดจากอะไร ที่อยู่ไม่ชัดเจน หรือ เป็นที่การจัดการ หรือ พนง  จัดส่ง
ก็อยากจะ บอกต่อ ว่า J&T
เขตทุ่งสุขลา  ศรีราชา ห่วยมากครับ เลี่ยงได้เลี่ยง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่