แม่ติดผู้ชายจนลืมลูกทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ หนูอายุ15ปี คือว่าตามชื่อที่เขียนไว้เลยค่ะ ตอนนี้แม่หนูกำลังติดผู้ชาย(ที่ไม่ใช่พ่อในทะเบียนสมรส) แล้วพ่อหนูก็มีแม่คนใหม่กับลูกคนใหม่ (อันนี้พ่อไม่ได้บอก แต่แม่จับได้ตั้งแต่คลอดค่ะ) ก็ตอนนี้พ่อกับแม่หนูต่างมีใหม่ แต่หนูไม่ได้ยึดติดกับพ่อค่ะ เพราะปกติแยกกันอยู่ตั้งแต่หนูเกิด แล้วหนูก็ได้อยู่กับแม่ ตอนนี้แม่หนูมีคนคุยใหม่มา2คน แม่ติดผู้ชายมากจนเหมือนลืมลูกไปแล้ว พักหลังๆแม่จะเริ่มไม่เข้าใจที่หนูพูด จะบอกว่าหนูเปลี่ยนไป จะด่าหนูมากกว่าฟังเหตุผล จะเอาอารมณ์ที่คุยกับผู้ชายคนนั้นแล้วอารมณ์ไม่ดีก็จะมาพูดลงที่ลูก หนูพูดตรงๆแม่ก็บอกเถียงแล้วหนูก็ไปโรงเรียนทางที่ไปก็เป็นทางเดียวกับที่แม่ทำงานหนูเลยติดรถไปด้วยตลอดตอนเช้า ตอนนี้หนูเครียดมาก หนูไม่โอเคกับที่แม่เป็นอยู่มันทำให้หนูอึดอัด ทุกเช้าเขาจะด่า,บ่นตลอดทางจนถึงโรงเรียน สิ่งที่เคยทำให้ ตอนนี้ก็ไม่ได้ทำ หนูควรทำยังไงดีคะให้แม่เป็นเหมือนเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่