จดหมายล่าสุดจากอาจารย์ Togashi (HunterxHunter, Yu Yu Hakusho) และแจ้งข่าวงานนิทรรศการส่วนตัวของแกเองในปลายปีนี้ครับ

เป็นข่าวว่อนเต็มเฟสเต็มทวีตกันไปเมื่อบ่าย หลายคนคงเห็นไปแล้ว ก็เอามาโพสท์ในนี้อีกทีครับ

โดยเมื่อบ่าย ได้มีการประกาศอย่างไม่เป็นทางการ ถึงนิทรรศการผลงานของอาจารย์ โทกาชิ ชื่องานว่า PUZZLE
ในวันที่ 28 ตุลาคม 2022 ถึงวันที่ 9 มกราคม 2023 ที่โตเกียว

ซึ่งถ้าว่ากันตามนี้ โอกาสที่ข่าวลือว่าจะมีรีเมคอนิเมะยูยูในช่วงนั้น คงมีโอกาสเป็นจริงมากขึ้น
รวมไปถึงการกลับมาตีพิมพ์ของ HxH และข่าวดีอื่นๆ ก็คงกั๊กไว้ปล่อยในช่วงเดียวกันโครมใหญ่เป็นแน่

ส่วนรายละเอียดต่างๆ รอแบบเป็นทางการอีกที

ซึ่งในประกาศที่ออกมาได้มีรูปโปรโมทตัวละครของอาจารย์แกในลายเส้นยุคใหม่มาให้หายคิดถึงด้วย 
นอกจากนั้นยังมีจดหมายจากอาจารย์แก พูดถึงสุขภาพของตัวเองที่ไม่ค่อยจะสู้ดีนัก ใจความดังนี้ครับ 

===========
ผมยินดีที่จะแจ้งข่าว งานนิทรรศการ Yoshihiro Togashi "PUZZLE" และขอใช้โอกาสนี้ขอบคุณผู้ที่สนับสนุนผลงานและให้กำลังใจด้วยความอบอุ่นไปพร้อมกันเลย

ก็นะ...

ผมรู้ว่าพวกคุณคิดว่า "ไม่เป็นไร แค่เขียนตอนต่อไปมาเรื่อยๆ ก็พอแล้ว"
แต่ว่าผมไม่สามารถนั่งเก้าอี้ได้มาเป็นเวลาสองปีแล้ว ผมเลยต้องหาวิธีที่จะกลับมาวาดต่อให้ได้โดยการเปลี่ยนรูปแบบการใช้ชีวิตประจำวันแทน

ทุกคน ดูแลสะโพกตัวเองกันดีๆ นะครับ

ก่อนหน้าที่ผมจะเขียนจดหมายนี้ซักสองสัปดาห์ ผมถึงขั้นล้างก้นตัวเองไม่ได้จนต้องอาบน้ำล้างตัวทุกครั้งที่ถ่ายหนัก ทุกการขยับต้องใช้เวลามากขึ้น 3-5 เท่า
สุขภาพหลังก็สำคัญเช่นกัน ผมแนะนำว่าตอนมาเที่ยวนิทรรศการแล้วถ้าทำของตก ให้ใช้วิธีนั่งยองๆ ลงไปเก็บแทนการก้มลงไปนะครับ

โยชิฮิโร่ โทกาชิ

ปล. ปัจจุบัน ผมต้องวาดรูปในท่านี้เท่านั้น

แบบแปล ENG ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

===========
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่