เครียดช่วงตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้29+แล้วค่ะ เรามีสามี แต่สามีเราติดยาค่ะ เขาดูแลเราดีมากนะคะ แต่มีข้อเสียข้อเดียวคือติดยา ซึ่งมันเป็นเหตุผลข้อเดียวที่ทำให้เราเครียดมาตลอดเวลาที่ตั้งครรภ์ เราอยากให้เขาเลิกยามากเลยค่ะ เขาก็รับปาก จากเมื่อก่อนเขาจะต้องออกไปหาเพื่อนบ่อยๆ ไม่ทำงาน แต่ตอนนี้เขาก็ทำงาน แต่ก็มีออกไปหาเพื่อนบ้าง แต่ก็นั่นแหละค่ะ ไปกลับมาก็มีกลิ่นยาติดตัว เราเลยทะเลาะกันเรื่องออกไปหาเพื่อน จนเขาเบาลง แต่ก็ยังทะเลาะกันอยุ่ เพราะเขาจะไปทุกครั้งที่มีโอกาส เราเลยทะเลาะกันบ่อยๆ แล้วเราก็เครียดมาตลอด จนล่าสุด เราติดต่อเขาไม่ได้ พอมีคนมาบอกว่าเพื่อนเขาที่มียาเข้าไปหาเขาตอนดึกๆ เราก็ยิ่งกระวนกระวายใจเราก็ยิ่งเสียใจ เราคิดจนปวดหัวพยายามหาอะไรทำ แต่ก็ร้องไห้อยู่ตลอด ทำอะไรก็นึกถึงทำอะไรก็เครียดก็เศร้าไปหมด แบบนี้เราสามารถปรึกษาหมอได้ไหมคะ หรือว่ามันจะหายไปเอง แล้วถ้าปรึกษาได้เราต้องทำยังไงบ้างคะ พอดีที่บ้านเราก็ไม่รับฟังอะไรเราเลย ไม่มีใครให้คำปรึกษาเราได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่