คิดยังไงกับคำว่าพ่อแม่รักลูกไม่เท่ากัน

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามหน่อยนะคะ เพราะรู้สึกอึดอัดมากในความเป็นลูก คือ เรามีน้องชาย 1 คน เราเป็นพี่สาว เรารู้สึกพ่อกับเเม่จะรักน้องมากกว่า เรารู้สึกได้ ตอนนี้พ่อเราเพิ่งเสียไปเมื่อปีที่แล้วก็เหลือ แม่ เรา แล้วก็น้อง  ตอนนี้เรากับน้องทำงานกันทั้งคู่แล้ว แต่รู้สึกน้องเราไม่ค่อยสนใจดูแลครอบครัวสักเท่าไหร่ จะสนใจก็ต่อเมื่อเราบ่น แม่จะคอยให้ท้ายเสมอว่าน้องติดงาน อาจจะเหนื่อย ฯลฯ ส่วนเราก็คอยดูแลแม่ ค่าใช้จ่าย รวมถึงดูแลบ้าน เรารู้สึกอึดอัดและไม่สบายใจมากในส่วนนี้  ไม่ได้น้อยใจหรืออะไรหรอกค่ะ แต่เรารู้สึกเหนื่อยที่ต้องแบกทุกอย่าง หากผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยนะคะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่