ประจำเดือนขาด กลัวท้อง แต่ป้องกันตลอดทุกการมีเพศสัมพันธ์ กลัวพลาด ทำไงดีคะ!!

คือเรามีอะไรกับแฟนบอกไม่ได้ป้องกันอะไรครั้งนึง คือหลังประจำเดือนขาด 1วัน ซึ่งก็คือวันที่ 18 เดือนที่ผ่านมา ละเขาก็ปล่อยนอกนะคะ หลังจากนั้นเราพะวงเพราะไม่เคยทำแบบนี้ เลยกินยาคุมฉุกเฉิน พอหลังจากนั้น1อาทิตย์ เลือดประจำเดือนก็ออกมา  หลังเหตุการณ์นั้นเราก็มีอะไรโดยใช้ถุงยางตลอด แต่มีบางครั้งถุงยางมันก็เกือบหลุด เราก็ตกใจนะคะ แค่ครั้งเดียว ทีนี้พอเดือนต่อมา ประจำเดือนเราไม่มาเลยค่ะ เราเลยเครียด เพราะปกติประจำเดือนมาตรงตลอดทุกเดือน ไปอ่านเขาก็บอกผลกระทบจากยาคุม แต่ทีนี้มันเกือบ 2 อาทิตแล้ว ยังไม่มา เราเลยไปซื้อที่ตรวจครรภ์ มันก็ขึ้นขีดเดียว เลยไปถามเภสัช เขาเลยบอกว่า ตอนที่มีเลือดหลังกินยาคุมฉุกเฉิน อันนั้นคือเลือดประจำเดือนรอบต่อไปแล้วค่ะ แบบเราไปเร่งให้มันมา เดือนนี้ประจำเดือนเราเลยไม่มา เราก็สบายใจนะคะ แต่ไม่ทั้งหมด ช่วงนี้เรากินเยอะ เลยมีพุงอีก + กับไถtiktok ก็เจอแต่คอนเท้น คนท้อง จนเราเครียดเลยค่ะ  เลยอยากทราบว่า จากสถานการณ์ทั้งหมด โอกาสท้องยังมีอยู่มากไหมคะ;--;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่