อยากสอบถามค่ะแฟนทำร้ายร่างกายควรทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือแฟนเราแล้วเวลากินเหล้าชอบทำร้ายร่างกายเรากลับแมวที่เลี้ยงอยู่พอตื่นเช้าขึ้นเขาบอกว่าไม่ได้ตั้งใจ เมามากไม่รู้เรื่องเลย พอเวลาผ่าน4-5เดือนเขาก็มีอาการหนักขึ้น เขาเคยทำเรา ต่อย เคยตบ เคยโดนเตะ จนเขียวไปหมด แล้วก็เคยเลิกกลับเขาครั้ง1 จนเราให้โอกาสเขาอีกรอบแต่เขาก็ทำกลับเหมือนเดิมอีก เราควรทำไงดีคะ เพราะครั้งหนักขึ้นมากๆเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่