ไม่ชินกับการอยู่หอเลย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเรากำลังขึ้น ปี 2 ในระหว่างปี 1 ก็ไปหอแล้วบ้างแต่พอจะไปหออีกทีก็ไม่อยากไปความรู้สึกมันแย่มากค่ะ ทั้งๆที่อยู่ที่นั่นเพื่อนก็ดี มีแฟนให้คำปรึกษา แต่เราคิดพ่อแม่และน้องติดบ้านมากๆเราควรแก้ยังไงดี ให้ความรู้สึกแบบนี้ลดลงแบบปลงอ่ะค่ะ เราไม่ชอบอะไรแบบนี้ตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะห่างบ้านแต่แฟนเราก็ชินแล้ว เรายังปรับตัวในแต่ละครั้งไม่ได้เลย พอไปเราก็ร้องไห้ทุกวัน กว่าจะดีขึ้นก็ 1-2 เดือน ควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น