แอบชอบครู ทำไงดี?!

กระทู้คำถาม
คือเราอายุ 18 ปี ครูอายุ 26 ค่ะ พึ่งย้ายมาบรรจุได้1เดือนกว่าๆเอง มาเป็นที่ปรึกษาใหม่ด้วย มาวันแรกเราก็ไม่ได้คิดไรค่ะ เรากับครูมองตากันปกติ มองกันทุกวันเลย เขาแอบมองเราบ่อยเหมือนกัน เราก็เช่นกัน รู้สึกตัวอีกทีก็ชอบไปแล้ว เพื่อนหลายคนเข้าไปทักครูค่ะ ว่าครูจำหนูได้ไหม แต่เขาไม่เคยจำคนอื่นได้เลย นอกจากเรา เขาเดินมาทักบ้างไรบ้าง ทั้งที่เขาควรที่จำคนอื่นได้ เพราะเราค่อนข้างจะเป็นคนที่แบบนิ่งๆ ชอบทำหน้านิ่งๆใส่ครูด้วย เราไม่เคยแสดงออกว่าเราชอบ แต่เขาดันจำเราได้ เขามาทักบ้างว่าเรียนไร แต่เพื่อนเราจะตอบแทนตลอดแล้วเขาก็จะมองหน้าเราตลอด ทีนี้เริ่มจากการที่เราไปตีแบตทุกเย็นเลย เลยทำให้เราเจอเขาทุกเย็น เขาก็จะมองเราทุกเย็นตลอด เอาง่ายๆเจอที่ไหนก็มอง แต่คุณเก็ทกันนะคะว่าเขาไม่มองคนอื่นเลย นอกจากเรา ไปๆมาๆเราขก เล่นกีฬาแล้ว เลิกเล่นไปสักพัก เรามานั่งดูเขาเล่นบอลแทนกับเพื่อนเรา ทุกวันเลย พอเขาเรียกนักบอลพักรอบสอง เราก็จะกลับบ้าน ทำแบบนี้ทุกเย็น เขาชอบแอบมองเรา เพื่อนบอกตลอดว่า ๆเขามองอีกละ บางทีเราไม่ขึ้นโฮมรูมเพราะเราปวด...ขี้555 ครูเขาขึ้นโฮมรูมก็จะก้มเล่นแต่โทรศัพท์ เพราะที่ปรึกษาเก่ายังไม่เกษียณ แต่พอเราขึ้นโฮมรูมโทรศัพท์เขาแทบไม่จับเลยเธอ เขามองเราแทน จนตอนนี้เราเองไม่ค่อยหลบตาแล้ว จ้องมาจ้องกลับ วันนี้เขาก็ทำเป็นชยี้ตาปรือ เหมือนง่วง แล้วก็ทำเปิดตาข้างนึงมามองเรา เพราะเราอยู่ข้างหน้ากำลังเดินออกจากห้อง5555 อ่อแล้วก็แบบว่า ถ้าครูเขาเจอเด็กในห้องคนอื่นจะไม่เข้ามาทักเลยค่ะ ส่วนใหญ่คนอื่นจะไปทักเอง แต่กลุ่มเรา ส่วนใหญ่ ถ้าครูเห็นเราเขาก็จะเดินเข้ามาทักเลย หรือบางที เราเดินกับเพื่อนคนไหนบ่อยๆ แล้วเพื่อนไปเข้าห้องน้ำคนเดียว ปกติเราจะไปด้วย แต่ครูจำเพื่อนเราได้เพราะเขาเดินกับเราบ่อย เขาก็เข้ามาทักเพื่อนเรา เรียนไรอยู่ .... แล้วเขาก็เดินไปเลยพอเพื่อนเราตอบ แต่ถ้าเราอยู่ตรงนั้น เขาจะแบบพอถามเสร็จก็มาจะมาเดินข้างๆบ้างหรือแบบมองหน้า แต่เราไม่ค่อยได้ตอบเขาหรอกเวลาถาม เราชอบกวนตีน แล้วมีวันนึงที่อ๊อดรร.ดังแล้ว เป็นอ๊อดเลิกเรียน เขาเห็นเรา เขามองหน้าตาเราและเดินมาถามเรียนไร ทั้งที่รู้อยู่แล้วว่าเลิกเรียน แต่เพื่อนเราตอบไปว่าเลิกเรียนแล้วค่ะ เขาก็มาเดินข้างเรา เธอ คือแบบมันหลายเรื่องมากเลย เราไม่รู้เลยว่าใครเข้าใจเราบ้าง แต่เราไม่ได้รู้สึกไปเองนะว่าเขาชอบเราเหมือนเราชอบเขาแน่ๆ การกระทำเขาชัดเจนมากๆ ยิ่งตอนมีคนมาขอเฟสเรา เขามองเราแรงมากเลย หรือเราคิดไปรึป่าวไม่รู้ แต่เรารู้สึกได้ค่ะคุณ 🥺 เราจะเริ่มยังไงดีคะ แต่เรารู้ว่าตอนนี้เราเป็นนักเรียนอยู่ แน่นอนค่ะว่าเรา ไม่ล้ำเส้นแน่นอน  เรากะว่าจะเรียนให้จบมอปลายก่อน แต่ระหว่างเราทำอะไรได้บ้างคะ เพราะที่ผ่านเราไม่เคยกะดี้กะด๊าเลยค่ะ เราเก็บอาการตลอด55555 เราโคตรนิ่งค่ะคุณ คุณต้องเห็น เราชอบทำเหมือนว่าเราไม่ได้สนใจเธอนะ แต่เราคือสนใจมากๆ อีกอย่างเขาจะชอบมาทำให้เราสนใจ น่าเอ็นดูมากๆเลยค่ะฮือ เราขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ🥺🥺💓
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่