PTT > มาถึงวันนี้=ดีใจที่ตัดสินใจถูกต้อง !!!

กระทู้คำถาม

PTT > มาถึงวันนี้=ดีใจที่ตัดสินใจถูกต้อง !!!

เบิกความจากกระทู้นี้ครับ    https://pantip.com/topic/41316858 
   ผมมีบอกใบ้ลึกๆไว้ แต่ตอนนั้นบอกSETจะลง คงถูกรุมกระทืบครับ
   เพราะมันเหมือนจะลงมาพักจาก1700 แล้วกำลังจะกลับไปที่หลายคนฝัน1800 ... แต่กราฟมันไม่ให้
   คนทีมีของที่ได้ราคาต้องขายก่อน ล้างพอร์ตตอนนั้นครับ

ตัดสินใจขายไปทั้งหมดเมื่อ 14/3/65
   จมูกไวปานลิงแท้ๆ
   กำลังดูว่า
   จะกลับเข้าได้หรือยัง?
   เพราะSETจะกลับมาขึ้นก็ต้องใช้ PTTและหุ้นกลุ่มพลังงาน
   เพราะกลุ่มBANKต่างชาติหนีหมดแล้ว
   เหลือเป็นหน้าที่ของกองทุนไทยที่ต้องพยุงSET ด้วยกลุ่มพลังงาน
   กลุ่มอื่นเดี้ยงหมดแล้ว 
   การพยุง ก็คือ พยุง เท่านั้น ไม่ใช่การเอากลับไปเป็นขาขึ้น
   แต่ยังไม่ตัดสินใจนะครับว่า.....จะเข้าหรือไม่???

ด้วยความปรารถนาดี
Sansaru   ซันซะรุ  The three wise monkeys

หมายเหตุและคำเตือน  กราฟผมไม่ได้ใช้ค่ามาตรฐานทั่วไปและความเห็นที่ได้แสดงทั้งหมดนี้ ไม่มีเจตนาเพื่อการนำเสนอหรือเชิญชวนหรือชี้นำทั้งด้านบวกหรือลบ เพราะผมเองก็เป็นเพียงเม่ารายย่อย ไม่ได้เก่งกว่าท่านสมาชิกท่านอื่นแต่อย่างใด นี่เป็นเพียงแนวทางของผม เทคนิคการใช้indicatorก็เฉพาะตัว ดังนั้นการอ่านเทคนิค ณ เวลาใดเวลาหนึ่งอาจไม่ตรงกับท่านผู้รู้ท่านอื่น ขอได้โปรดให้ความเคารพในการใช้เทคนิคของผมด้วย ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายใดๆอันจะเกิดจากการนำความเห็นของผมไปใช้ในการลงทุนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ดังนั้นผู้อ่านต้องตัดสินใจด้วยวิจารณญาณของผู้อ่านเอง และรับผิดชอบผลที่จะเกิดขึ้นเองเป็นสำคัญ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่