อาการสั่น FORZA350 ในระยะ 26,000KM

รถมีอาการสั่นตื้อๆ เวลาสตาทจอด และช่วงเวลาขับปกติและผ่อนคันเร่ง จะสั่นตื้อจนมองกระจกหลังแทบไม่เห็นเลยครับ ส่วนตอนเราบิดหรือขับเร็วคือจะปกติครับ เอาไปเข้าศูนย์แล้ว ช่างที่ศูนย์บอกว่าหาสาเหตุไม่ได้ ผมโครตเซ็ง ตอนนี้ผมทำทุกอย่างเท่าที่พอจะทำได้ไปแล้วแต่ก็ยังแก้อาการสั่นแบบนี้ไม่ได้จริงๆเลยรบกวนจะมาปรึกษาพี่ๆทุกท่านครับ สิ่งที่ผมลองแก้ไขไปแล้ว มีดังนี้
1.ชุดชามหน้า (ใน-นอก) เปลี่ยนแล้ว
2.เม็ด เปลี่ยนแล้ว
3.สายพาน เปลี่ยนแล้ว
4.กะโหลกครัช เปลี่ยนแล้ว 
นอกเหนือจากนี้ก็มีล้างชุดข้างครับ
อยากทราบสาเหตุว่ามันเกิดมาจากอะไรก่อนซื้ออะไหล่เปลี่ยนครับ รบกวนขอความรู้ให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่