ฝึกงานอยู่ แต่ลาป่วยแล้วกลัวคนที่ทำงานเขามองเราว่าแย่

คือว่าตอนนี้อยู่ในช่วงฝึกงานค่ะ (ฝึกงานโรงแรม) แล้วเหมือนว่าตั้งแต่ฝึกงานมาประจำเดือนมาไม่ปกติจากที่ไปพบหมอจิตเวชที่รักษาอยู่เขาบอกว่าอาจจะเป็นเพราะเครียด ทั้งยังตกกระเบื้องที่เป็นหลุมน่ะค่ะ(เหมือนว่าทางนั้นเขาจะเอากระเบื้องมาปิดหลุมรอซ่อมค่ะ )
เรายอมรับเลยว่าปกติไปทำงานสาย แต่เราอยู่เลยเวลาเลิกงานตลอดนะคะ เพราะส่วนใหญ่เราเป็นคนนอนเช้า ตื่นดึกเวลาต้องตื่นเช้ามันก็เลยตื่นสาย
      ที่จะถามก็คือ การที่เราป่วยเเล้วลาเราผิดรึเปล่าคะ เรากังวลมากจริง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่