จะทำยังไงให้โซโลเลิกหลงทางครับ

ดูมาตั้งแต่เล็กจนโตมันก็หลงทางอยู่ทั้งเรื่อง เรียกได้ว่าถ้าไม่มีเพื่อนหรือคนนำทางให้คงหลงไปไกลแน่เลยแบบหากันไม่เจอ เอาจริงๆโซโลเค้าก็เก่งนะในเรื่องของการต่อสู้และเรื่องพละกำลังร่างกาย จิตใจของโซโลเองก็ถือว่าเข้มแข็งมากคนหนึ่งเคยร้องไห้แค่เพียงครั้งเดียวตอนแพ้มิฮอร์คครั้งแรกเท่านั้น ในขณะที่เพื่อนๆคนอื่นมีฉากร้องไห้น้ำตาไหลพรากกันในหลายๆฉากมากแต่โซโลกลับไม่เคยมีแม้แต่น้ำตาคลอหน่วยตาให้เห็น การควบคุมสติก็ถือว่าดีขนาดดื่มเหล้ามากจนเมาที่เมืองวิสกี้พีคยังจับประสาทสัมผัสของพวกนักล่าโจรสลัดได้ ความฉลาดก็ถือว่าพอใช้ได้ เสียอย่างเดียวก็คือเรื่องหลงทางนี่แหละ ความคิดผมเลยคือถ้าโซโลไม่มีหลงทางแล้ว จะเป็นตัวละครที่เพอร์เฟ็คมากตัวหนึ่งเลย แต่ก็นะทำยังไงยังไงโซโลก็ไม่เคยหายหลงทางสักที ยังจำฉากที่หลงทางอยู่ในปราสาทมิฮอร์คหาห้องเก็บดาบไม่เจอเป็นเวลาสองสามวันเลยผมนี่อึ้งไปเลยว่าคนอะไรมันจะหลงในปราสาทได้เป็นวันแบบนี้  คิดๆดูแล้วขนาดมีเพื่อนบอกทางให้ก็ยังไปผิดทางจนได้ คิดว่าจะมีใครสอนให้โซโลเดินทางโดยไม่หลงทางได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่