ช่วยด้วยค่ะ มดแดงเข้าบ้าน

จู่ๆ ก็มีมดแดงมาจากไหนไม่รู้ เรียงแถวเข้ามาในครัว แต่ส่วนที่มดแดงอยู่ไม่ใช่ส่วนของการทำอาหารนะคะ  
ลองตามดูแล้วค่ะ แต่ก็ไม่พบต้นสาย ปลายเหตุว่าที่มดแดงเข้ามาคือเข้ามากิน หรือเข้ามาขนอะไร  
อยากสอบถาม ว่ามีวิธี กำจัด หรือไล่มดแดงไหมคะ แบบที่ปลอดภัยต่อสัตว์เลี้ยง เพราะที่บ้านมีแมวด้วยค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ มดแดง ไต่ อยู่ที่กำแพงค่ะ ไม่เดินตามพื้นเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น