ยายผมเป็นมะเร็ง ยายผมบอกว่าถ้าผมเรียนจบแล้วเขาอยากให้ผมทำงานหาเงินมารักษาเขา ตอนนี้ ปี 3 แล้วคับแม่ผมไม่ได้ทำงาน

ผมเคยคิดว่าผมอยากทำงานเก็บเงิน อยากมีชีวิตเป็นของตัวเอง ยายผมทำคีโมและซื้อยาแต่ละครั้งหมด 6-7000 ต่อเดือนถ้าผมทำงานแล้วเงินที่ได้มาไม่ได้ใช้จ่ายเพื่อตัวเอง แต่ถ้าเอาไปรักษา เรื่อยๆไม่รู้จะหายรึเปล่ามันทำให้ผมหมดกำลังใจทีจะทำงานในเมื่อทำแล้วไม่ได้ใช้หรือเก็บ พ่ออย่ากับแม่ผม แต่พ่อเป็นคนส่งผมเรียน ผมเลยคิดว่าถ้ามะเร็งมันรักษาไม่หายแล้วจะรักษาทำไม ถ้าร่างกายมันไม่ไหวก็น่าจะปล่อยไป ผมลองถามแม่ผมดูว่าค่ารักษาน่าจะเยอะกว่าค่าจัดงานศพอีก ในกรณีที่ไม่ต้องรักษา และเมื่อผมเรียนจบยายผมก็จะกู้ ธกส โดยให้ผมเป็นคนเซ็น ปล.บ้านผมยังไม่เคยกู้ อยากถามว่าควรรักษามั้ยคับ ตอนนี้ผม 20 คับ ผมิดว่าผมจะทำงาน flash แถวบ้านคับ 12,000 ผมก็พอใจแล้วคับ เป็นคนใช้เงินน้อย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่