อยากกู้เงินมาขยายกิจการและปิดหนี้ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากจะขอคำปรึกษาพี่ๆค่ะ 
เราเป็นพนักงานประจำอยู่ค่ะ และเพิ่งเริ่มทำธุรกิจส่วนตัวไปด้วยได้ 2ปี 
ธุรกิจเสริมรายได้ดีค่ะ แต่เราไม่มีเงินเก็บเลย เพราะก้อนเงินที่ลงทุน เราได้กดบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลมาลงทุนค่ะ 
แต่ละเดือนธุรกิจเสริมคือช่วยผ่อนยอดบัตรหนี้ได้แต่ละเดือน ไม่เคยจ่ายช้าค่ะ แต่จ่ายขั้นต่ำ และ ค่า กินค่าอยู่ของเราในแต่ละเดือน 
เราอยากลดหนี้ลงจากภาระการผ่อน แต่ละเดือนเพื่อเหลือเก็บในแต่ละเดือนบ้าง และ ถ้ามีเงินเหลือ เราก็จะขยายกิจการเพิ่มค่ะ 

แบบนี้เราคิดถูกมั้ยคะ ที่ไปกู้เพิ่ม เพื่อโป๊ะก้อนต่างๆของบัตรเครดิต 
แล้วพวกจะมีสินเชื่อแนะนำมั้ยคะ เรากำลังจะจดทะเบียนพาณิชย์ออนไลน์ และ ลงทะเบียนเป็น SME ไว้ค่ะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่