เป็นหนี้เยอะ สามีไม่รู้

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆคนไหน เป็นหนี้ โดยที่ครอบครัวไม่รู้ไม๊คะ  แต่เงินที่เราเป็นหนี้ได้มา เราเอามาจ่ายภายในครอบครัว ไม่ได้เอาไปใช้ในทางไม่มี หรือทางอื่นเลย เรื่องของเรื่อง สามีเรา เป็นคนที่รับรู้แต่รายรับ ส่วนรายจ่าย ปิดหูปิดตา  คือรู้แต่แกล้งไม่รู้ พอมีปัญหากันน ก้อจะทะเลาะกันเรื่องเงินทุกครั้ง จนเราเบื่อที่จะทะเลาะ เราเลยหาเงินเอง  ไปกู้นอกระบบ  จากเล็กๆก้อบานปลายเป็นเยอะ  จากพันเป็นหมื่น จากหมื่นเป็นแสน เราควรจะทำอย่างไรดีคะ  ทุกข์ใจ ไม่สบายใจทุกครั้งที่ปิดสามี  แต่บอกไปอย่างไร  คำถามหรือคำตอบกลับมาก้อหาว่าเราใช้เงินสะรุยสะราย  ทั้งๆที่กินใช้ด้วยกัน คำถามยอดฮิต เอาเงินไปใช้ไรหนักหนา  ทั้งๆหนี้สินมีมากกว่ารายรับ  เพื่อนคนไหน เคยเป็นแบบนี้ และแก้ปัญหาอย่างไร แนะนำมาหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
บอกความจริง ทำใจว่าถ้าไปกันไม่ได้ก็เลิกไว้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่