แนะนำครีมลดรอยสิว กับยารักษาสิวอักเสบ

(ขอคนไม่ขายของนะคะ) 
เนื่องจากช่วงปิดเทอมเรากลับไปอยู่บ้าน หน้าก็มีสิวปกติ ขึ้นๆหายๆ แต่พอก่อนกลับเราอาบน้ำสกปรก ซึ่งเราไม่รู้ว่าแม่เราทำการล้างอ่างอาบน้ำวันนั้น พอวันที่เรากลับมาหอคือสิวเห่อมากกก ทั้งสิวผด สิวอักเสบ 
ตอนนี้สกินแคร์/สำหรับผิวหน้าที่เราใช้ก็จะมี สำลีตรารถพยาบาล คลีนซิ่งเคทีดอลล์ฝาม่วง  โฟมล้างหน้าแอคเน่เอดสีแดง โทนเนอร์ดร.พงศ์ น้ำตบฮาดะลาโบะสีเขียว มอยเจอร์ไรเซอร์เซราวีสูตรโลชั่น กันแดดวิตซี/แคนเมค/บีโอเร (สลับกันไป) แป้งฝุ่นพอนด์สสีฟ้า แป้งพลัฟคิ้วท์เพลส อันนี้คือหลักๆที่เราใช้แต่ละวันเลยนะคะ
ที่ต้องบอกชื่อสกินแคร์ดังกล่าวเพราะอยากให้แนะนำค่ะว่าควรเพิ่ม/ลดการใช้ตัวไหน 
ส่วนของที่กำลังตามหา แล้วอยากให้แนะนำคือครีมลดรอยสิว/สิวอักเสบ แนะนำแป้งพลัฟด้วยจะดีมากค่ะ ไม่อยากไปตั้งกระทู้หลายๆอัน ขอมัดรวดที่นี่ที่เดียวจบๆไปเลย
ส่วนตัวเคยใช้เซรั่มดังในตต.เนื้อสีนต. ไม่เห็นผล
ครีมดกบ.สีแดง-ขาว เนื้อเจลส้มๆหน่อย ราคาแอบแรง แต่ก็ไม่เห็นผล อาจจะด้วยใช้ไม่ต่อเนื่อง+ช่วงก่อนนอนดึกทุกวัน
ตอนนี้ครีมลดลอยในตต.ก็มีกระแสหลายตัว อย่างแคคตัสงี้ ใครเคยใช้มารีวิวได้นะคะ
ส่วนแป้งพัฟก็สนใจหลายตัวมากๆ ทั้งเจ้านาง เมเบอร์ลีน sis2sis ศรีจันทร์ จะเป็นแป้งฝุ่นตลับก็ได้นะคะ ขอเน้นคุมมัน หน้าไม่เป็นคราบระหว่างวัน
ใครอ่านจบ+แนะนำกันเข้ามา ขอขอบคุณ และน้อมรับทุกความเห็นค่าา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่