รีวิว Pool Villa ทรงนอร์ดิก แถบชะอำ-หัวหิน ตกคนละ 408 บาท มีจริงหรอ?

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับผมพี่หมี  เนื่องจากเมื่อต้นเดือนมิถุนายน

ผมได้พาครอบครัว ไปเที่ยว ชะอำ  จึงเริ่มหาข้อมูล

อยากได้พูลวิลล่า  ให้เด็กๆได้เล่นน้ำกัน  แบบส่วนตัว

และราคาไม่เเพง  

ผมเจอพูลวิลลาาหลายบ้าน แต่ส่วนมาก จะเป็น

บ้าน ที่มี สีสัน มากมาย  ที่บ้านไม่ค่อยชอบ อยากได้

เเบบคุมธีม แบบสวยๆหน่อย  จึงได้เจอบ้านหลังนึง  

ธีม น้ำเงินดำ   ทรงนอร์ดิกซ์  ชื่อว่าบ้าน Morning glory pool villa ชะอำ-หัวหิน

จึงได้เเชทไปถามเจ้าหน้าที่  เป็นโชคดีของผมมาก วันที่จะไปว่างพอดี  

แอดมินแจ้งว่า เป็นบ้านเปิดใหม่  ซึ่งคราวที่ผมไป  

เพิ่งมีผู้เข้าพักเพียงครั้งเดียวเท่านั้นครับ เพราะเพิ่งเปิด

แค่อาทิตย์เดียวเอง 555  

บ้านใหญ่มากครับ  ทรงนอดิกส์ เขาบอกว่า 300 กว่าตรารางเมตร
หน้าบ้านจอดได้หลายคัน ในร่มจอดได้ 2 คัน
รวมๆจอดได้ประมาณ 8 คันครับ

บ้านสะอาดมาก ห้องโถง มีโซฟาตัวใหญ่  ทีวี  ลำโพงคาราโอเกะ
ที่บ้านชอบกันมากครับ

ฝั่งโต๊ะทานข้าวแบบยาว  มีหม้อหุงข้าว  ตู้เย็นสองประตู  

ไมโครเวฟ   กระติกน้ำร้อน เครื่องซักผ้าอย่างใหญ่

และมีเครื่องปรุง ให้พอทำกับข้าว ซีฟู้ดกันมื้อเย็นนี้ครับ

ไปซื้อปูที่สะพานปลามา  สดมากครับ

ห้องนอนมี 3 ห้อง  
เตียงนุ่มมากๆ ไม่อยากลุกจากเตียงเลย
วิวสระว่ายน้ำทุกห้อง   ฟินมากครับ

ห้องน้ำมีสองห้องสวยดีครับ มีเครื่องทำน้ำอุ่น น้ำแรงดี  มีแชมพูเเละครีมอาบน้ำให้ไม่ต้องเอามาเองครับ

ห้องนั่งเล่นนอกบ้าน  ผมชอบมาก ไว้นั่งชิลๆ   มีโต๊ะบาร์  เตาปิ้งย่างแบบฝรั่ง   และชิงช้าครับ

สระว่ายน้ำเป็นน้ำเกลือน้ำใสมากๆ  ซึ่งส่วนมาก พูลวิลล่าที่ผมไป จะมีเเต่สระคลอรีน   สระไม่ลึกมาก เด็กๆลงได้  ลึกสุดประมาณ  1.3 เมตร  เป็น Slope ลงไป สไลเดอร์ เกลียวลื่นดี  ซึ่งถือว่าดีมากครับ

ข้างหลังห้องนั่งเล่นนอกบ้าน เป็นสนามหญ้าเเละมี กระบองเพชรปลูกไว้  สวยดีเหมือนกันครับ

สรุปแล้ว ในราคา  ราคา  4,900  บาทในคืนวันธรรมดา  เข้าพัก 12 คน
ตกคนละ  408 บาท  

วันที่เข้าพักได้ น้ำเปล่า  ถ่านปิ้งย่าง  เเละน้ำแข็งฟรีด้วยครับ  ถือว่าคุ้มมากๆครับ ฮ่าๆๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่