ปัจจุบันในครัวใช้หลังคา มินิโกลด์ ซึ่งร้อนมาก แก้ไขยังไงดีครับ

ในโซนครัว ใช้หลังคามินิโกลด์ ซึ่งแดดส่องผ่าน 53%แล้วร้อนมากครับ
ซึ่งต่อไปมีความจำเป็นต้องวางตู้เย็น และเครื่องใช้ไฟฟ้าไว้ในครัวด้วย
พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ  เท่าที่หาวิธีตอนนี้  ก็มี
1. เปลี่ยนหลังคา (แต่ไม่อยากให้เป็นวิธีสุดท้ายจริงๆครับ)
2. ทาสีกันความร้อนหลังคา (ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือเปล่า  สีจะติดไหม แล้วจะกันความร้อนได้ไหม)
3. ติดชนวนกันความร้อน
4. ทำฝ้า

ไม่ทราบว่าจะทำวิธีไหนดีครับ หรือมีวีธีอื่นไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่