น้ำหนักกระเป๋าการบินไทย

สวัสดีครับ พอดี ไม่ค่อยได้บินต่างประเทศ เลยไม่แน่ใจว่า การบินไทย ให้น้ำหนักกระเป๋า เท่าไหร่กันแน่ เท่าที่เคยบิน ใส่ไป20+ ไม่เกิน25 โหลดลงได้

>  ไม่แน่ใจว่าเขาเปลี่ยนกฏ อะไรหรือเปล่า ในแอพตอนจอง เขาบอกว่าให้แค่20 แต่พอหาดูในกูเกิ้ล เห็นว่า เขาให้เพิ่มฟรีอีก 10  ไม่รู้ว่า เข้าใจถูกไหม ถ้าผมเข้าใจถูก ก็คง ห้ามเกิน 30 ใช่ไหมครับ แล้วถ้า อย่างนี้ ผมสามารถ เเบ่งเป็น2 กระเป๋า  ใบละ 15 ประมาณนี้ ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ อ่อ ลืมบอก บิน ไป-กลับ เกาหลีคคับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่