ปุ่มเปิด/ปิด กับ ปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงพัง เปิดยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือก่อนอื่นเลย เราใช้ Huawei Mate9 Pro ซึ่งปุ่มทั้ง2ของเครื่องพังค่ะ TT
เคยเอาไปให้ช่างแล้ว เขาบอกยังไม่มีวัสดุอุปกรณ์ เขาเลยแกะปุ่มออกให้แล้วให้เราเอาไม้เล็กๆจิ้มเอาค่ะ
ไปรอบ2เขาก็ยังไม่มี แถมยังบอกว่าถ้ามีจะโทรมา นี่ผ่านไปหลายเดือนยังไม่มีเลยย
แต่ล่าสุดนี้ จิ้มแล้วมันก็ไม่เปิด เหมือนสวิตช์จะพังไปแล้วค่ะ ฮืออออออ
แล้ววันนี้ใช้ทำงานทั้งวันจนเครื่องดับไม่รู้ตัว ตอนนี้เปิดไม่ได้เลยค่ะ มีใครพอจะรู้วิธีเปิดไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่