พลังระดับพระเจ้า และ พี่โล้นที่ยังไม่เอาจริง

จากตอนล่าสุดนะครับ ที่กาโร่โดนล่อหลอกเลยเผลอแตะมือปู่แบงค์ที่เป็นร่างปลอมไปโดยไม่รู้ตัว และได้รับพลังจากพระเจ้ามาส่วนหนึ่ง

แต่ที่แปลกใจอยู่ก็คือพลังระดับนั้นก็ยังทำอะไรพี่โล้นไซตามะไม่ได้ อย่างเก่งก็แค่ทำชุดขาดวิ่นแต่พี่โล้นยังดูสบายดี

ทั้งๆที่พลังระดับระเบิดนิวเคลียจำนวนหลายลูกเอย ระดับพลังระเบิดของดวงดาวเอย ที่ถ้าหากโดนโลกเข้าไปเต็มๆโลกคงสลาย

แต่นี่ทำเต็มที่ได้แค่ชุดพี่โล้นขาดไปหน่อยนึง หรือว่าปริมาณที่ให้มาจากพลังของพระเจ้ามีไม่เท่ากันกับพี่โล้นครับ พี่โล้นแลดูแกร่งเกินคน ถึกทนเกินไป

หมดทั้งเรื่องคงจะมีแต่ บลาสต์คนเดียวรึเปล่าครับเนี่ยที่พอจะทำให้พี่โล้นเปิดใช้โหมดซีเรียสเครียดจัดได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่