มีเลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์ได้ 2 วัน ปกติไหมคะ ?

คือเราเพิ่งแต่งงานค่ะ แล้วพอมีเพศสัมพันกับสามีก็รู้สึกแน่นเเละเจ็บมาก ถึงจะพอมีอารมณ์ร่วมก็ตาม
หลังเสร็จกิจ มีอาการปวดหน่วงๆท้องน้อยนิดหน่อย ไม่แน่ใจว่าปกติไหม แต่ไม่ได้แสบหรือระบมอะไรขนาดนั้นนะคะ
หลังมีเพศสัมพันธ์รวมถึงเช้าวันถัดมาก็ปกติดี ไม่มีเลือดออก หน่วงๆที่บริเวณท้องน้อยใกล้อวัยวะเพศนิดหน่อย นอกนั้นไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ
คิดว่าไม่มีไร ถัดมาอีกวัน มีรอยเลือดจางๆนิดหน่อย เปื้อนกางเกงใน พอใช้ทิชชู่ซับมีเลือดจากๆสีชมพูๆจางๆติดออกมา
แบบนี้ปกติไหมคะ คิดว่าไม่น่าใช่ประจำเดือนเพราะหมดไปเป็นอาทิตย์ๆแล้ว กังวลมาก แต่เมื่อประมาณ 1-2 ปีก่อน
เคยตรวจภายใน หมอบอกว่าปกติดีค่ะ ตรวจเพราะประจำเดือนมาไม่ปกติ ไม่ได้กินยาคุมหรืออะไรเลยค่ะ
มีใครเคยเป็นเหมือนเรามั้ยคะ เรามีความเสี่ยงอะไรหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่