ไอแพดค้างเฉพาะหน้าแก้ยังไง

กระทู้คำถาม
เราใช้ไอแพดรุ่นเจน9 แล้วมันค้างอ่ะค่ะ คือมันค้างเฉพาะหน้าที่เราเล่น แอพอื่นอะไรงี้ไม่ค้าง คือเราค้นหาข้อมูลอื่นๆจะใช้ safari ไม่ได้ใช้ Google แบบในแอนดรอยด์ แล้วเราก็กดเข้าเว็บของมหา'ลัยเพื่อเข้าเว็บแต่มันเข้าไม่ได้ มันค้างอยู่หน้าใส่รหัสอ่ะค่ะ จิ้มอะไรไม่ไปเลย กดปุ่มโฮมออกได้ ก็เล่นแอพอื่นอะไรได้ปกติ เข้า safari พิมพ์ดูอย่างอื่นก็เข้าได้ปกติไม่ค้างอะไร แต่พอเป็นเว็บมหา'ลัยมันค้าง เลยอยากทราบว่าแก้ไขยังไงคะ คือเราก็เพิ่งใช้ไอแพดด้วย ก็ไม่กล้าทำอะไรเยอะกลัวมันเจ๊ง😂 อยากทราบวิธีแก้ไขกับสาเหตุค่ะ คือเราลองปิดเครื่องก็แล้ว ล้างแอพที่เพิ่งเล่นก็แล้ว ไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ เลยต้องมาพึ่งพี่ๆในพันทิปนี่แหละค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ😂 //ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่