ประเทศในแถบยุโรป อย่างอังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน มีสอบ Admission เข้ามหาวิทยาลัยมั้ยครับ

ที่ยุโรปมีสอบ Admission เข้ามหาวิทยาลัยมั้ยครับ หรือมีแต่สอบตรงเฉพาะทางไปครับ สนใจสาขาไหนก็ไปสอบที่นั่นอะไรทำนองนี้ ในยุโรปไม่ค่อยมีละคร หรือมีข่าวการสอบ Admission เลยนะครับ และป.โทที่โน่น ต้องยื่นผลสอบอะไรบ้างอย่าง Toefl นะครับ  ของฝรั่งเศสจะสอบอะไรบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่