สงสัยพลังของ Ms Marvel (กมลา ข่าน) ใน Disney+ ครับ

เดิมทีผมไม่เคยรู้จัก กมลา ข่าน มาก่อนครับ เพิ่งมารู้จักจากในเกม Mervel Avenger ใน Play Station ซึ่งรู้สึกชอบมากที่พลังมันสามารถ ยืด และขยายส่วนต่างๆของร่างกายได้หมด

พอเห็นมีซีรีย์ใน Disney+ ก็ดีใจรีบดูเลย แต่พอเห็นพลังในซีรีย์แล้วคือ...นึกว่า Green Lantern 😅 แล้วพลังเหมือนจะมาจากกำไล ไม่ได้มาจากสภาพร่างกายด้วย  รู้สึกผิดหวังนิดหน่อย  แล้วก็สงสัยครับ ว่าพลังจริงๆตามต้นฉบับมันเป็นแบบไหนแน่ เป็นแบบยืดหด ขยายได้ หรือ แบบ Green Lantern แบบในซีรีย์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่