บ้านนอกเข้ากรุง!!

เราพึ่งมา กทม อาทิตย์นี้คือเรากลัวไม่กล้าที่จะออกไปใช้ชีวิต เราไม่รู้ว่าเราต้องขึ้นรถยังไง สายไหนไปสายไหน เรายังปรับตัวไม่ได้ ควรทำยังไงดีคะ ขอคำปรึกษาค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองเดินแถวๆที่คุณอยู่ก็ได้ค่ะ จะได้รู้ว่าแถวนั้นมีร้านขนม/อาหารเยอะแค่ไหน
ส่วนพวกรถไฟฟ้า MRT, BTS, Airport Rail link ลองขึ้นเลยก็ได้ค่ะ!! มันเป็นอะไรที่สะดวกมากๆ ลองไปสถานีที่ใกล้เราที่สุด แล้วลองถ่ายป้ายที่มันบอกหลายๆสถานีอยู่อ่ะ แล้วกลับไปเปิดกูเกิ้ลดูว่า สายไหนไปที่ไหนได้บ้าง👍
ถ้าจะไปเดินห้าง ต้องขึ้นMRTค่ะ เพราะห้างส่วนใหญ่อยู่ใกล้MRTเลย

**แต่ถ้าอยากเดินไปไหน ให้ใช้Google Mapค่ะ มันจะบอกละเอียดเลย ว่าเราจะใช้รถเมล์ หรือเดิน หรือขับไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่