ควรทำยังไง การยกเลิกแอพ3ชั้น กสทช กรณีไม่ได้เปิดใช้งานเต็มรูปแบบ(ไม่ได้ยืนยันบัตรประชาชน)

อธิบายคำ ยกเลิก = ยกเลิกการบลงทะเบียนกับแอป
               ปลดล็อค = กดปุ่มปลดล็อคในเเอปเพื่อเปิดซิมใหม่ 
พอดีผมต้องการยกเลิกการลงทะเบียนการล็อคเบอร์กับกสทช แบบ"ถาวร" โดยไม่ได้หมายถึงการปลดล็อคแค่ 5 นาที เเละในกรณี ผมไม่ได้เข้าใช้งานเเบบเต็มรูปแบบ(เต็มรูปแบบจะต้องยืนยันบัตรประชาชน ซึ่งผมไม่กล้าถ่ายหน้าเเละหลังบัตรไป เพราะว่า เคยมีผู้ดูเเลระบบความปลอดภัยที่(ที่คอยเตือนสภานที่ต่างๆว่ามีข้อมูลหลุด)มาลงว่ากสทช ถูกแฮค เป็นไฟล์ mega จำนวนมาก (เห็นแบบนี้เเล้วใครจะกล้าถ่ายหน้าหลังบัตรประชาชนให้ละครับพี่) เเล้วเวลาจะกดยกเลิกการลงทะเบียนในเเอป มันบังคับให้ปลดล็อคบัตรก่อน ถึงจะยกเลิกได้ เเต่ในกรณีคือผมไม่ได้ใช้งานแบบเต็มรูปแบบ แต่ใช้เเค่แบบเริ่มต้น จะสามารถยกเลิกการลงทะเบียนได้อย่างไร ในเมื่อไม่สามารถปลดล็อคได้ครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่