แมวเบื่ออาหารไม่หินน้ำซึม

กระทู้คำถาม
แมวเราอาเจียนเป็นน้ำสีเหลืองมีฟองเกือบ10ครั้งได้ เบื่ออาหารอยากอยู่ตัวเดียว น้ำก็ไม่ดื่ม อาหารเราลองให้เป็นเปียกก็ไม่ทาน เราพาแมวไปหาหมอเรียบร้อยแล้วนะคะ ตรวจส่องกล้อง,เลือด,หัดไม่เจออะไร หมอบอกว่าอาจจะไปกินของสกปรกตอนนี้เจอแค่อาการตัวร้อน แล้วให้ยาฆ่าเชื้อกลับมากิน เราให้น้องกินสองวันแรกไม่หยุดอาเจียนค่ะเราเลยให้ยาเคลือบกระเพาะที่เคยไปรักษาน้องหมอหมอบอกทานได้น้องหยุดอาเจียนแต่ก็ไม่หยุดเบื่ออาหาร เราสามารถทำยังไงได้บ้างคะ

ปล.จริงๆอาทิตย์ก่อนหน้าน้องก็มีอาการแบบนี้ค่ะแต่พอได้ยาลดกรดฆ่าเชื้อและลดไข้ประมาณวันสองวันน้องเริ่มทานข้าวแต่รอบนี้พาไปวัดไม่มีไข้ค่ะ ตอนนี้แอดมิทเพราะหมอบอกน้องผิดปกติแต่ยังไม่ทราบสาเหตุ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่