ปรึกษาปัญหากลิ่นบุหรี่ลอยเข้าบ้านทุกวัน 3 เวลา

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากรบกวนขอความคิดเห็นและปรึกษาหน่อยค่ะ
คือบ้านเราเป็นทาวน์โฮม หมู่บ้าน สิริเพลส สุขสวัสดิ์ พระราม3
เราอยู่บ้านหลังนี้มาหลายปีแล้วค่ะ ช่วงแรกที่ย้ายเข้ามา แอบเห็นข้างบ้านยืนสูบบุหรี่อยู่ เราก็ได้กลิ่นนะ แต่คิดว่าคงไม่อะไรมาก ไม่ได้สนใจอะไร
พออยู่เรื่อย ๆ มา เข้า 3 ปี ก็เริ่มจะไม่ไหวแล้วค่ะ ต้องทนดมกลิ่นบุหรี่ทุกวัน ทั้งที่ไม่ได้สูบ รู้สึกเสียสุขภาพจิตมาก
เราเลยแจ้งนิติหมู่บ้านไป เค้าบอกว่าจะช่วยดูให้ และก็รับเรื่องไป แต่เราไม่ได้บอกนะว่าบ้านหลังข้าง ๆ เพราะอาจจะเป็นบ้านอื่นในซอยเดียวกันก็ได้
สุดท้ายก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ได้กลิ่นทุกวัน จนเราต้องปิดประตูหนี อยู่แต่ในบ้าน
ไม่รู้จะทำอย่างไรดีแล้วค่ะ ไม่รู้จะต้องแก้อย่างไร คงได้แต่มาขอระบายในนี้ค่ะ 
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ ขอบคุณค่ะ

ปล.หากแท็กห้องผิดขออภัยด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่