ฟันคุด ถ้าหมอไม่นัดควรรีบผ่าไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีวันนี้ผมไปตัดไหมมา คุณหมอบอก เอาข้างล่างออกแล้วต้องเอาข้างบนออกด้วยนะ ผมถึงกับอึ้ง 55555 เพราะผ่าฟันคุด 48 มาแล้วเจ็บ (เพราะมันบวมรึเปล่าก็ไม่รู้) ยาชาเอาแทบไม่อยู่ ลิ้นชา ปากชา แต่ตรงฟันไม่ค่อยเท่าไหร่ เจ็บ แต่ไม่ยอมบอกหมออีก ยอม ๆ ทน ให้เสร็จ เพราะฉีดยาชา 4 รอบแล้ว (ตอนฉีดยาชาคุณหมอมือสั่น ผมแซวคุณหมอด้วยคุณหมอจะโกรธผมไหมนะ) เป็นการผ่าฟันคุดครั้งแรกของผม และถือว่าแย่นิดนึง 55555 แต่แผล ไม่บวม ไม่อักเสบ (หมอเขาทำดีอะนะ น่ารักด้วย 5555) ถึงหมอจะสวยก็เถอะนะ ไม่ค่อยอยากไปเจอเท่าไหร่เลย เจ็บ แฮร่
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่