คุณแม่เอาบัตรเครดิตไปใช้จนเต็มวงเงิน

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่พยายามช่วยเหลือ จขกท. อย่างเต็มที่ รวมถึงขอขอบคุณคอลเซ็นเตอร์จากหลาย ๆ ธนาคารที่พยายามให้คำแนะนำ จขกท. เป็นอย่างดี ณ ตอนนี้พอมองเห็นลู่ทางในการจัดการขั้นต่อไปแล้วค่ะ 

ขออนุญาตลบข้อความในกระทู้ที่ตั้งเอาไว้เพราะมีการแชร์ไปสู่โซเชียลมีเดียสื่ออื่น ๆ และมีบางท่านให้ความคิดเห็นมาว่า "จขกท. ไม่ควรเอาคุณแม่มาพูดในที่สาธารณะเช่นนี้ ไม่ดีเลย" 

ไม่มีเจตนาจะนำมาพูดให้ได้ความเดือดร้อนเลย เพราะตอนนี้ก็เดือดร้อนอยู่แล้วค่ะ จึงอยากได้คำแนะนำที่เป็นลำดับขั้นตอนที่แก้ปัญหาได้ครบถ้วนสมบูรณ์ และถ้า จขกท. เล่ารายละเอียดไม่ครบก็อาจทำให้ได้รับคำปรึกษาที่ไม่ตรงจุดได้ค่ะ 

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณความปรารถนาดีของทุกท่านด้วยค่ะ 

ใครที่ต้องการอ่านข้อความในกระทู้ก่อนถูกลบ มีบาง คคห. ได้ copy เอาไว้แล้ว เข้าไปอ่านได้นะคะ 

กราบขอบพระคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เท่าที่อ่าน เหมือน จขกท ไม่รู้จักแม่ของตัวเองดีพอ รู้แค่ผิวๆ
เอาเป็นว่าเรื่องเกิดไปแล้ว ทางที่ดี คือปิดหนี้ไปซะไม่ต้องผ่อนขั้นต่ำ เพราะดอกสูงค่ะ
ไม่จำเป็นต้องคิดหาวิธีลดวงเงิน กับคนไม่มีวินัยทางการเงิน เพราะต่อให้วงเงินบัตรน้อย เขาก็จะสร้างหนี้ในบัตรอีก เผลอๆ
อาจจะขอวงเงินเพิ่มอีก ลับหลัง จขกท ก็ได้นะคะ ดังนั้น ควรระงับบัตรไปเลย ฉุกเฉิน ควรมีเป็นเงินก้อน และจขกท เป็นคนบริหารจัดการให้
ไม่งั้นก็คงวนลูปเดิม
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าแม่ประวัติไม่ดีแบบนี้

ให้แม่เลิกใช้บัตรค่ะ โอนเงินให้ทุกเดือนแทน

เงินค่าบ้านโอนจ่ายเองค่ะ ลองติดต่อธนาคารดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่