แฟนเก่าทักมา ควรทำยังไงดี

คือเรากับเขาเลิกกันไปเกือบๆจะเดือนเเล้วเขาก็มีคนใหม่เเล้วเหมือนเป็นเเค่คนคุยเเต่ยังไม่ได้คบกัน แต่เรายังลืมเขาไม่ได้เลยค่ะสาเหตุคือต้องเจอหน้าเขาที่รร.ทุกวัน มองหน้ากันบ้าง สบตากันบ้าง เลยทำให้เรายังลืมเขาไม่ได้ เเต่เราก็เหมือนจะเริ่มทำใจได้ค่อยๆมูฟออนไปไม่ได้ไปยุ่งกับเขานะคะ พอเราลงรูปในเฟสบุ๊คเขาทักมาถามเเบบจะให้เสื้อกีฬาเราที่เขาเคยสัญญาไว้ตอนคบกันว่าจะทำเสื้อกีฬาเบอร์วันเกิดเราเเต่เราเลิกกันก่อนเลยไม่ได้คุยเรื่องนี้กันอีกเลย เขาทักมาถามว่าเอามั้ยจะให้ เราก็เลยไม่รู้จะทำยังไง ใจเราจริงๆก็อยากได้จะได้มีความทรงจำดีๆเก็บไว้ เเต่ก็ไม่กล้ากลัวเพื่อนเขาจะว่าให้เราเเบบเลิกกันเเล้วยังจะเอาอีกประมาณนี้ค่ะ เเละก็ด้วยคนใหม่ของเขาด้วยค่ะ เราไม่อยากให้เขาทะเลาะกับคนใหม่ เกรงใจคนใหม่เขา เลยไม่รู้จะทำยังไง ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่