เเฟนเก่ากับเราเลิกมาเป็นปีเเล้วค่ะ เเต่เรากับเขายังมีครสหลงเหลืออยู่?

คือเราคบกับเขาเเปดเดือนค่ะวัยpoppy love เลยค่ะ555555ตอนนี้เราสองคนอยู่มอปลายกันเเล้วค่ะเราเลิกกับเขามาได้ปีจะสองปีกว่าเเล้วที่ผ่านมาก็พยามมูฟค่ะ เเต่มีบางช่วงที่เราคิดถึงเขา เขาเป็นเเฟนเก่าที่ดีมากๆเลยค่ะเขาเป็นคนทำให้เรารู้จักกับคำว่าคลั่งรักครั้งเเรกเลย เราเลิกกับเขาสองรอบค่ะโดยรวมเเต่ว่ารอบเเรกเลิกไม่ถึงสัปดาห์เเล้วเรารู้ค่ะว่าเลิกเพราะเหตุผลเเบบงี่เง่าเลย ส่วนรอบสองเราวางเเผนจะไปต่อที่อื่นค่ะเรากลัวไม่โฟกัสกับการเรียนเเต่ตอนเราคบกับเขาผลการเรียนเราดีตลอดค่ะ วันนี้เราไปไปอ่านเเชทตอนบอกเลิกเขาเเล้วเรารสจุกกับคำพูดของตัวเองมากๆเลยค่ะ มันมีทั้งเหตุผลปนกับข้ออ้าง เราเคยมีปมเรื่องพ่อเเม่ไม่ให้มีเเฟนค่ะ เรากลัวว่าถ้าเขารู้มันจะวนลูป ตั้งเเต่เราเลิกกับเขามาเราไม่เคยมีเเฟนหรือคนคุยเลยค่ะ ส่วนเขามีเเฟนใหม่คนนึงค่ะเเต่คบกันได้เดือนนึงเเล้วก็เลิกกันค่ะ ช่วงที่คิดว่าเว้นมาได้เป็นปีเราอยากทักถามเขาตลอดเลยค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง มูฟออนจากเราได้ยัง เคยคิดจะกลับมาคบหรือคิดถึงกันอยู่มั้ย เราถามช่วงที่เขาเลิกกับเเฟนได้สองเดือนกว่าเเล้วนะคะเเถมเเฟนเก่าล่าสุดเขาไปมีเเฟนใหม่เเล้วด้วย เขาก็ตอบเราเเบบตรงๆไม่โกหกค่ะว่าเขายังอยากเทคเเคร์เราเเบบเป็นเเฟนเเต่สถานะมันถูกจำกัดเเค่เพื่อน เขายังคิดถึงเเล้วคิดอยากจะกลับมาหาเราตลอด เเต่เขากลัวมันจำซ้ำรอยกับอดีต เราเองก็กลัวเหมือนเขาค่ะเเละตอนนี้เรารสว่าเรามีครสให้เขาที่จริงเรายังมีครสดีๆให้เขาอยู่ค่ะเเต่เราคิดว่าเราไม่ควรกลับไป เรากลัวทำเขาเจ็บ เขาเป็นเเฟนเก่าที่ดีมากๆจริงๆค่ะ เราคงเลือกจะตัดปัญหาง่ายๆเอง เเต่ตอนนี้เขาโตเเล้วก็นิ่งขึ้นมากๆเลยค่ะ เขาดูใจเย็นเเล้วมีเหตุผลมากขึ้นเเต่ในสายตาเราเขาก็เป็นเขาค่ะ5555 ยังเป็นตัวของเขาอยู่เราเลยเลือกจะบอกความในใจกับเขาตอนเเรกเรากะจะรอเข้ามหาลัยก่อนค่ะ เเต่เราอึดอัดเราเลยบอกขอบคุณในหลายๆเรื่องที่เขาทำให้เราเเล้วก็ขอโทษหลายๆเรื่องที่เราทำกับเขา ตอนเเรกเรานึกว่าถ้าบอกเราจะโล่งค่ะเเต่มันไม่ใช่เรายังคงหนักจนวันนี้เขามาเล่นสตอรี่เราเเล้วส่งเพลงข้างกายมาให้ เราลองไปฟัง ปล.ปกติเราสายสากลค่ะเพลงไทย์ฟังเฉพาะบางวง เราเลยลองฟังเราร้องไห้เเบบปล่อยโฮเลยค่ะ เราพยามไม่คิดไปเองว่าเขาตั้งใจส่งเพลงนี้ให้เรา เเต่เราก็ร้องไปเเล้วค่ะ55555 เราคิดอยากจะกลับค่ะเเต่เราก็อยากคิดถึงอนาคตว่ามันจะกระทบต่อเป้าหมายเรามั้ย เราพยามเชื่อในตัวเองค่ะว่าถ้าเราจัดการกับตัวเองได้เราก็ทำได้ 

บทความนี้ยาวมากๆค่ะเราเเค่อยากขอคำเเนะนำหรือคำปรึกษาจากทุกคนน่ะค่ะ ส่วนตัวเราก็รักเขามากๆเหมือนกันถ้าเป็นเราในตอนนี้จะไม่พูดใจร้ายเหมือนกับตัวเราในอดีตเเบบนั้นเเน่ๆค่ะ ตอนนั้นเราคงอีโก้สูงด้วยล่ะค่ะ ยอมรับค่ะว่าตัวเราก็เเย่เหมือนกัน พร้อมรับคำเเนะนำเเละคำว่ากล่าวคับ!! เเล้วก็ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่เเวะเวียนมาให้คำเเนะนำทุกท่านด้วยค่ะ!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่