[CR] เห็นลายหินอ่อนก็ใจละลาย SUQQU Melting Powder Highlighter

กระทู้รีวิว
เพียงเห็นลายหินอ่อนก็ใจละลาย
SUQQU Melting Powder Highlighter สี 101 Kagerou
ลิมิเตด Summer 2022 collection 
.
วางขายวันแรก BA ไลน์มาบอกว่า พี่คะ ของที่พี่จองมาถึงแล้วนะคะ
.
ตั้งแต่ลูนาโซลถอนเคาเตอร์ออกไป เราก็ไม่ค่อยไว้ใจพวก Hilight แบรนด์ญี่ปุ่นเท่าไหร่
เพราะมักจะเน้นไปทางวิ้งใหญ่แบบ Glitterมากกว่าวิ้งเล็กแบบ Shimmer
ก็เหลือแต่ซุกกุแบรนด์เดียวที่เราพอไหวนะ 
.
ซูมให้เห็นลายหินอ่อน แม่คุณเอ๊ยยย ยิ่งกว่าเนื้อวากิว อิอิ
.
แต่ราคาซุกกุก็ไปไกลมาก เราสู้ไม่ค่อยไหว เลยต้องทยอยสอยมาเอาแค่ที่คิดว่าจะได้ใช้ อย่างตัวบรัชออนสีม่วงอ่อนนี้
เราซื้อมาตั้งแต่ปีก่อน ชื่อว่าบรัชออน แต่สีมันอ่อน เราเลยใช้เป็นแป้งทัชอัพแทน 
.
Suqqu Melting powder blush 01 MI ZUAWA - Sheer purple
.
ที่เราชอบและยอมทนซื้อในราคาแบบว่า...เพราะว่ามันละลายจริง เม้ลท์ติ้งจริง
สมชื่อ Melting powder ปัดหนาเท่าไหร่ก็ไม่เห็นเป็นชั้นแป้งบนผิว
เพราะเราชอบให้เห็นทะลุไปที่ผิวอันเต็มไปด้วยรอยด่างดำ ปุปะ และร่องลึกรูขุมขนของเราได้ อิอิ 
ก็ผิวคนอ่ะเนาะ มันก็มีรอยมีร่องกันบ้าง ยังไงๆก็ผิวเรา
.
"Inspired by the hazy heat of balmy evenings and vibrant colours of spectacular sunsets" ว่าซั่น
.
ปัดแล้วออกสีทองแชมเปญ อมส้มนิดๆ ไม่สว่างมาก ลองดูในภาพได้
เราใช้แปรงที่เขาแถมมาปัดทับๆไปเกือบ 10 รอบ ยังดูไม่หนา
ส่วนโซนล่างก็ใช้เนื้อผลิตภัณฑ์ที่เหลือบนแปรงมาเกลี่ย เบาหวิว วิ้งเล็กละเอียดสุดๆ
.
นี่ถ่ายไม่ใช่แค่กลางแดดนะคะ กลางถนนเลยด้วยซ้ำ
.
เราชอบแหละ ถึงซื้อ แต่ราคามันสูง ก็อยากให้ไปลองกันก่อน ก่อนซื้อ ปลอดภัยกว่า
แต่ส่วนตัวเราไว้ใจเนื้อรองพื้น เนื้อปัดแก้มแบรนด์นี้อยู่แล้วนะ
.
หวังว่านี่จะเป็นรีวิวสุดท้ายของเดือนนี้ เพราะว่าจนแล้วจ้าาาาา
.
ชื่อสินค้า:   SUQQU Melting Powder Highlighter 101 Kagerou
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่