มีแนวโน้มว่าแอร์เอเชียและแอร์เอเชีย เอ็กซ์จะกลับมาอยู่สุวรรณภูมิอย่างเต็มรูปแบบมั้ยครับ เห็นไฟลท์ไปต่างประเทศเริ่ม...

เห็นไฟลท์ไปต่างประเทศเริ่มไปบินที่สุวรรณภูมิกันหลายไฟลท์แล้ว โดยเฉพาะ Thai Air Asia X ที่ไปบินที่สุวรรณภูมิ แล้วทั้งเกาหลีใต้และญี่ปุ่น แถมแอร์เอเชีย ไฟลท์ต่างประเทศอย่างกัวลาลัมเปอร์ (FD) และสิงคโปร์ กำลังจะย้ายไปบินสุวรรณภูมิในไม่ช้านี้ด้วย แนวโน้มกลายเป็นว่า แอร์เอเชียจะไปอยู่สุวรรณภูมิแทนแล้วเหรอครับ โดยเฉพาะไฟลท์ต่างประเทศ แล้วอาคารต่างประเทศที่สนามบินดอนเมืองที่กำลังปรับปรุงจะใช้ไว้รองรับใครครับ 

เสียดายสำหรับคนอยู่ย่านดอนเมืองแบบผมเลย เพี้ยนสะอื้น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่