ถามคนที่เอาทีวีไว้ใต้เรื่องการล้างแอร์หน่อยครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังหาทีวี 55นิ้วืมาใส่ห้องนอน ทีนี้มุมเดียวที่มันจะอยู่ได้คือ ใต้แอร์ครับ
ที่คิดไว้ จะใช้เป็นตู้/ชั้นวางทีวี + เอาทีวีวางบนตู้นี่ และมีชั้นวางของ 1 อัน(แผ่นเดี่ยวๆ หรือตู้มีบาน) อยู่เหนือทีวีใต้แอร์
กะว่าตัวชั้นวางของเหนือทีวีใต้แอร์จะเอายาแนวปาดด้านชิดผนัง พยายามป้องกันเวลาแอร์มีปัญหาน้ำหยดให้น้ำไม่ไหลมาโดนทีวี

คิดเรื่องป้องกันแล้วก็มาคิดเรื่องซ่อมบำรุงแอร์ต่อ อย่างน้อยที่สุดคือต้องล้างแอร์
ทีนี้เวลาช่างมาล้าง เค้าจะใช้บันไดตัว A เพื่อทำงาน แต่เราเอาตู้มาวางไว้ น่าจะทำให้ช่างทำงานลำบาก
เลยคิดว่า ถ้ามาล้างแอร์ที คงต้องย้ายทั้งตู้ทั้งทีวี ยกเข้าออกทุกรอบแน่เลย

เลยอยากฟังประสบการณ์จากผู้ใช้ที่เอาทีวีวางใต้แอร์ครับ
วางกันลักษณะไหน เอาชั้นวางของหรืออะไรมาคั่นระหว่างทีวี-แอร์ไหม และเวลาล้างแอร์ ต้องขนย้ายไหม อย่างไรครับ
หรือจากมุมของช่างแอร์ก็ได้ครับ ถ้าทีวีอยู่ใต้แอร์และวางบนตู้ไม่ได้เจาะแขวนผนัง ทำงานยากง่ายอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่