ถ้ามีเกม Yggdrasil (อิกดราซิล) จากOverlordจะเป็นอย่างไร?

ต้องเกริ่นก่อนว่า Yggdrasil คือ เกมในเรื่องของOverlordหรือก็คือ Old world นั่นเองแต่ถ้าเกิดมีเกมแบบใน Overlord ขึ้นมาจริงละ?

ต้องจำกัดความเป็นไปได้ก่อนว่า ถ้ามันจะมีจริงๆ ก็น่าจะมาแบบเกมMMORPG มุมมองบุคคลที่3 ซึ่งไม่สามารถทำได้แบบในOverlord100% ที่เป็นการคล้ายกับVR(ตอนนี่จำไม่ค่อยได้หากพิมพ์ผิดก็ขอโทษด้วยครับ)
ซึ่งก็น่าจะนำทุกคลาสในเนื้อเรื่องและทุกเวทย์มนต์และทุกมอนสเตอร์และ เผ่าพันธุ์พิสดารต่างๆเข้ามาด้วย สามารถสร้างNPCได้แบบในOverlord ส่วนตัวคงเป็นคล้ายกับเกมBlack Desertที่ภาพน่าจะสวยเอามากๆ เกมคงกินสเปคคอมพิวเตอร์มากแหงๆอมยิ้ม20

ถ้ามีเกมแบบYggdrasilจริงผมคงติดงอมแงมแน่ๆ🤣🤣

แล้วพวกคุณมีความเห็นยังไงบ้าง? คิดว่ามีเกมแบบนั้นขึ้นมาแล้วจะน่าเล่นมั้ย? หรือ มีไอเดียดีๆจากในเนื้อเรื่องมั้ย?

พิมพ์คุยกันได้ และหากผมตกหล่นอะไรหรือใช้คำผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ และนี่เป็นเพียงการมโนล้วนๆของจขกท
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่