กยศ. ไม่ได้รายงานสถานภาพ​การเป็นนักศึกษา

คือผมได้ทำการกู้ กยศ ตอนที่เรียนอยู่ ม.5-6 และปัจจุบันกำลังศึกษาระดับ ป.ตรี ปี3 กำลังจะขึ้นปี4 ปีการศึกษา 2565 แล้วคิดว่าจะทำการกู้ กยศ. อีกครั้งเพราะทางบ้านมีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย ก็เลยตามข่าวในเพตของมหาลัย แล้วเจอเว็บของ กยศ เลยได้ลองเข้ามาดูแล้วพบว่า ตัวเองไม่ได้รายงานสถานภาพ​การเป็นนักศึกษา แล้วตอนนี้ในระบบขึ้นว่า ผมได้สำเร็จการศึกษา และเรียกเก็บเงินแล้ว จะทำการรายงานสถานภาพ​การเป็นนักศึกษาตอนนี้ก็ทำไม่ได้แล้ว

ซึ่งในเว็บขึ้นแจ้งเตือนว่า
" เนื่องจากท่านเป็นหรือเคยเป็นผู้ผิดนัดชำระหนี้ /เคยถูกฟ้องร้องดำเนินคดี/บังคับคดี ที่ยังไม่ได้ชำระหนี้ดังกล่าวครบถ้วน "

ไม่ทราบว่าถ้าผมชำระแค่ยอดที่ขึ้นว่ายอดค้างชำระแล้ว ผมยังสามารถทำเรื่องรายงานสถานภาพ​การเป็นนักศึกษา แล้วขอกู้ยืมต่อได้ไหมครับ หรือผมต้องเริ่มชำระยอดทั้งหมดไปเลย
 #ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่