ทำไมเครื่องบินขับไล่ ต้องเขียนชื่อนักบินไว้ด้วยครับ

เพราะอะไรถึงต้องเขียนครับ มีประโยชน์ต่อในแง่การสู้รบยังไง
และในรูป SSgt นั่นใช่สิบเอกหรือเปล่าครับ 
ในต่างประเทศเขาให้ทหารชั้นประทวนขับเครื่องบินรบเลยหรอครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
นักบินเครื่อง Fighter จะต้องเป็นสัญญาบัตรเท่านั้นครับ

ยศ SSgt ที่เห็นนั้นคือ  Dedicated Crew Chief (DCC)
ซึ่งเป็นหัวหน้าทีมซ่อมบำรุงเครื่องบินลำนั้นครับ
ส่วนชื่อนักบินจะเขียนไว้อีกด้านหนึ่ง

ในภาพของ จขกท.  เครื่อง F-16 ลำบนสุด
จะหันด้านที่เขียนชื่อของ DCC  คือ  Staff Sgt. Jerry Conover
ส่วนนักบินลำนี้ คือ Maj.Ryan Lucero
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่