พัสดุออกจากศูนย์คัดแยกสินค้า แล้วไม่มีการอัพเดทอีก ควรทำอย่างไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามนะคะ คือเราสั่งของกับทาง shopee เป็นแบบชำระเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางร้านก็จัดส่งพัสดุให้ตามปกติ (ส่งให้วันที่ 20 พ.ค. 65) แต่พัสดุขึ้นว่า 'พัสดุออกจากศูนย์คัดแยกสินค้า' ตั้งแต่วันที่ 22 พ.ค. 65 จากนั้นก็ไม่มีอัพเดทอะไรอีกเลย เราเลยติดต่อกับทางร้านที่สั่งซื้อไป แม่ค้าได้ติดต่อกับทางขนส่งซึ่งบอกว่า ขนส่งทำการคัดแยกพัสดุผิดจะทำการจัดส่งให้ใหม่อาจได้รับวันนี้ซึ่งคือวันที่ 24 พ.ค. 65 แต่ก็ไม่มีอะไรอัพเดตเหมือนเดิม เราเลยติดต่อร้านค้าไปอีกครั้ง ทางร้านบอกกับเราว่า เจ้าหน้าที่จะประสานงานใหม่อีกครั้ง แต่จนถึงวันนี้ก็ยังไม่มีการอัพเดตและยังไม่ได้รับของเลยค่ะ ปกติสั่งกับแอพมาหลายครั้งแล้วไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลยค่ะ เราควรจะทำอย่างไรดีคะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่