ไปเจอหมาที่เป็นโรคหัดมา แล้วกลับมาที่บ้านสุนัขที่บ้านมีโอกาศจะติดโดยที่เราเป็นพาหะ พามาติดสุนัขที่บ้านมั้ย

พอดีได้ไปเจอหมาที่เป็นโรคหัดมา พอดีญาติได้เอาถุงสวมมือแล้วไปจับตัวมันแล้วถุงหลุดผมเลยไปจับถุง
นั้นผูกให้โดยไม่ ทราบว่าผมได้ถูกน้ำลายของหมาตัวนั้นมั้ย สักพักผมได้ล้างมือ แล้วอยู่ที่นั้นต่อประมาน 1-2 ชม.
อยากทราบว่าเชื้อโรคจะตายหรือ ติดตัวกลับมาบ้านมั้ย กลัวสุนัขที่บ้านติดมากเลย แต่กลับบ้านมาผมไม่ได้ถูกสุนัขแล้วได้อาบน้ำล้างมือด้วยแอลกอฮอล์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่