กินยาคุมแต่สงสัยว่ามีมูกไข่ตก

เรากินยาคุมติดกันมา4-5แผงแล้วค่ะ 1-2แผงหลังเราสังเกตว่า เวลาประมาณ13-15วันหลังมีประจำเดือนจะมีเมือกๆตามช่องคลอด ซึ่งมันตรงกับวันที่ไข่ตก แต่ถ้ากินยาคุมไข่ก็ไม่น่าตก เรากินถูกนะคะเริ่มกินแผงแรกวันที่1ของการมีประจำเดือนกินมาประมาณ1-2แผง เราหาซื้อยาไม่ทันจึงต้องเลื่อนวันกินแผงใหม่ ระหว่างนั้นก็ถุงยางไป แล้วก็ใช้ถุงยางไปอีก7วันเพราะเราเริ่มยาคุมช้าไป8วัน ตรวจดูแล้วปกติค่ะ แต่หลังๆมานี้ประมาณเดือน2เดือนที่แล้ว เราสังเกตว่าช่วงวันตกไข่กลับมีเมือกแฉะๆ แต่เราก็ไม่ได้สังเกตว่ามีเมือกยืดยาวได้ไหม หรือดูลักษณะของมันเป๊ะๆ แต่ส่วนมากก็เป็นเมือกยืดได้ประมาณ 3-5เซน บางทีก็จะเป็นน้ำใสๆที่ไม่ลื่นแฉะในวันที่ตรงกับช่วงไข่ตก แต่เราตรวจการตั้งครรภ์บ่อยนะคะ นับวันตรวจเลย มีใครเป็นแบบเราไหมคะ แล้วถ้าเราอยากจะรู้ให้แน่ใจว่ามีไข่ตกมั้ย ควรทดสอบวิธีไหนดีคะ ศึกษาแผ่นตรวจไข่ตกแล้วงงมากๆค่ะ กินยาคุมจัสติมา 21เม็ดค่ะ ไม่เคยลืมไม่ขาด แต่ล่าสุดเราต้องกินยารักษาโควิดแต่ไม่มีได้sexเลยนะคะ ช่วงแผงแรกๆจะให้แฟนใส่ถุงยางด้วย แล้วก็มาสด แล้วตอนนี้ก็ให้แฟนแตกในได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่