ขับมอไซด์กลางเลนส์แล้วโดนเก๋งชนท้าย ใครผิดครับ

เนื่องจากผมขับมอไซด์มาที่ความเร็วประมาณ40-50 เวลาประมาณตี3 อยู่เลนส์กลางเยื้องซ้าย (ถนนเป็น3เลนส์ ถนนลาดกระบัง-อ่อนนุช)
แล้วจู่ๆมีเก๋งขับมาชนท้ายในขณะที่รถเรายังแล่นอยู่ เบื้องต้นเค้ายอมรับผิด ไม่ได้แจ้งความเพราะฝ่ายคู่กรณีดื่มมาด้วยครับ ชนเสร็จเค้าบอกจะรับผิดชอบให้ แล้วก็พาไปโรงบาล แต่พอมาวันนี้เค้าบอกมีตังอยู่แค่4,000 ถ้าไม่เอาก็จะไปขอดูกล้องแล้วแจ้งความ เพราะรถเค้าก็เสียหาย จะเอาให้ผมเป็นประมาทร่วมให้ได้ ผมควรต้องทำไงดีครับ ทั้งเจ็บทั้งทำงานไม่ได้ ไหนจะข้าวของนอกเหรือจากรถก็มีกระเป๋าเครื่องดนตรี หมวกกันน็อคที่พังด้วยคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่