ขอวีธีตีตัวออกห่างเพื่อนในกลุ่มที่สนิทหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะวันนี้เรามาขอคำแนะนำของทุกคนหน่อยค่ะ เราอยู่ในกลุ่มเพื่อนผู้หญิงกลุ่มหนึ่งเขาชอบแซะล้อด่าเราค่ะ เราทำอะไรไม่ได้ดั่งใจพวกเขาก็ชอบรุมด่าโดยไม่สนความรู้สึกเราเลย ตอนนี้เราไม่รู้จะเรียกเขาว่าเพื่อนดีไหม555555 เรานั่งเครียดไม่อยากไปเรียนก็เพราะเพื่อนเลยขนาดอยู่บ้านยังนั่งเครียด เวลาเราไปโรงเรียนก็จะมีเพื่อนคนนึงชอบด่าเราตลอดเวลาไม่ว่าเราจะทำอะไร แล้วก็มีเพื่อนที่เหลือชอบล้อการกระทำเราและแซะเรา เช่นการเดินของเราเขาล้อเราโดยการหัวเราะและทำตามแบบที่มันเวอร์กว่าเราทำและพวกเขาก็หัวเราะที่เพืาอนคนที่ล้อเรากัน เขาเคยขำหน้าเราด้วยค่ะเขาบอกเราว่าหน้าเราตลกเขาเลยขำแล้วมีเพื่อนบอกว่าให้เราปิดแมสไปเถอะตอนนั้นเราไม่กล้าเปิดแมสทำอะไรเลยเราต้องปิดอยู่ตลอด🥲 เราเห็นได้ชัดเลยว่าเขาพิมพ์นินทาเรากันเวลาเราทำอะไรไม่พอใจ(นั่งนินทาในแชทต่อหน้าเราเลยค่ะ) เราเป้นคนที่ไม่ค่อยกล้าพูดตรงๆเท่าไหร่เราเลยไม่ได้พูดการกระทำที่เขาทำกับเราว่าเราไม่สบายใจที่เขาทำ เราไม่รู้ว่าจะแยกยังไงเพราะถ้าเราแยกออกมาเราต้องโดนหนักกว่านี้แน่กลุ่มที่เราอยู่ให้ทุกคนคิดภาพกลุ่มที่ชอบบูลลี่คนอื่นในหนังดูค่ะเป็นแบบนั้นเลยเราไม่รู้จะทำยังไงดี เราก็อยากลองอยูคนเดียวเพราะเราเคยทำแล้วรู้สึกสบายใจดีเราอยากได้วิธีตีตัวออกห่างมากๆเลยค่ะ(เราไม่กล้าออกห่างอีกอย่างเพราะเรามีความลับเยอะมากที่บอกเขาแต่เราก็มีเหทือนกันแหละค่ะเราเลยกล้าๆกลัวๆที่จะออกมาจากจุดนั้น)
ถ้าเราเล่าไม่รู้เรื่องก็ขออภัยด้วยนะคะอมยิ้ม42
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่